KICHWA CHA SONGEA KUREJESHWA NCHINI BAADA YA MWAKA MMOJA
Jemedari wa wangoni Nduna Songea Mbano aliyenyongwa na wajerumani yeye pamoja na mashujaa 66 wa vita ya majimaji Februari 27,1906 ,Hata hivyo wajerumani walikata kichwa cha Songea na kukipeleka nchini Ujerumani ambako kimehifadhiwa hadi sasa,serikali kupitia Wizara ya Maliasili na Utalii inatarajia kurejesha nchini fuvu la kichwa cha Songea Mbano pamoja na malikale nyingine zilizopo nje.
Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii Mheshimiwa Mary Masanja akiweka silaha za jadi kwenye sanamu ndani ya Makumbusho ya Taifa ya Majimaji kwenye kilele cha kumbukizi ya mashujaa wa vita ya majimaji mjini Songea
Chifu wa Tano wa Kabila la Wangoni Nkosi Imanuel Zulu Gama baada ya kuweka zana za vita za jadi zilizotumiwa na mashujaa wa vita ya majimaji ndani ya makumbusho ya Taifa ya majimaji mjini Songea kwenye kilele cha tamasha la kumbukizi ya mashujaa wa vita ya majimaji
Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii Mheshimiwa Mary Masanja akiweka shada la maua kwenye kaburi la pamoja ambalo wallizikwa mashujaa 66 wa vita ya majimaji ndani ya makumbusho ya Taifa ya Majimaji kwenye kilele cha kumbukizi ya mashujaa wa vita ya majimaji
Chifu wa Tano wa Kabila la wangoni Nkosi Emanuel Zulu Gama akiwa shada la maua kwenye kaburi ;la pamoja la mashujaa wa vita ya majimaji
mgeni rasmi kwenye kilele cha tamasha la kumbukizi la mashujaa wa vita ya majimaji Naibu Waiziri wa Maliasili na utalii mheshimiwa Mary Masanja akiwaongoza wananchi wa Manispaa ya Songea kwenye maadhimisho hayo ambayo yamefanyika kwenye viwanja vya makumbusho ya Taifa ya Majimaji mjini Songea
Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii Mheshimiwa Mary Masanja akiweka silaha za jadi kwenye sanamu ndani ya Makumbusho ya Taifa ya Majimaji kwenye kilele cha kumbukizi ya mashujaa wa vita ya majimaji mjini Songea
Chifu wa Tano wa Kabila la Wangoni Nkosi Imanuel Zulu Gama baada ya kuweka zana za vita za jadi zilizotumiwa na mashujaa wa vita ya majimaji ndani ya makumbusho ya Taifa ya majimaji mjini Songea kwenye kilele cha tamasha la kumbukizi ya mashujaa wa vita ya majimaji
Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii Mheshimiwa Mary Masanja akiweka shada la maua kwenye kaburi la pamoja ambalo wallizikwa mashujaa 66 wa vita ya majimaji ndani ya makumbusho ya Taifa ya Majimaji kwenye kilele cha kumbukizi ya mashujaa wa vita ya majimaji
Chifu wa Tano wa Kabila la wangoni Nkosi Emanuel Zulu Gama akiwa shada la maua kwenye kaburi ;la pamoja la mashujaa wa vita ya majimaji
mgeni rasmi kwenye kilele cha tamasha la kumbukizi la mashujaa wa vita ya majimaji Naibu Waiziri wa Maliasili na utalii mheshimiwa Mary Masanja akiwaongoza wananchi wa Manispaa ya Songea kwenye maadhimisho hayo ambayo yamefanyika kwenye viwanja vya makumbusho ya Taifa ya Majimaji mjini Songea







Comments
Post a Comment