KAMATI YA BUNGE WILAYANI MASASI
Abdallah Haji, mmoja wa wajumbe wa kamati ya bunge ya Maji, Mifugo na uvuvi, akiwaongoza wajumbe wenzake kutoka katika ofisi ya Mkuu wa wilaya ya Masasi baada ya mazungumzo kuhusu utekelezaji wa miradi ya maji katika wilaya hiyo.
Mwenyekiti wa msafara huo, Amina Makilagi akizungumza na mmoja wa viongozi wa wilaya hiyo
Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya MajiSafi na Usafi wa Mazingira Masasi na Nachingwe (MANAWASA), Nuntufye David, akitoa maelezo ya kwa wajumbe wa kamati ya bunge walipofika ofisini kwake kufahamu hali ya utekelezaji wa miradi ya maji kwa mamlaka hiyo.
Mkurugenzi huyo alianza kuelezea mwanzo wa mamlaka hiyo, Mamlaka ya majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi na Nachingwea (Manawasa) ilianzishwa rasmi na Waziri mmwenye dhamana ya maji 10.5.2013 kupitia gazeti la serikali (GN No 105. kuundwa kwa mamlaka hiyo kulitokana na kuvunjwa kwa bodi na Mamlaka za Majisafi na usafi wa mazinira za masasi na Nachingwea. Bodi ya Mwanawasa kwa mujibu wa sheria ya huduma za maji na usafi wa Mazingira namba 12 ya mwa ka 209 the water supply and Sanitation Act no 12.2009shughuli za uendeshaji wa mamlaka za Majisafi na Usafi wa mazingira husuimamiwa na Bodi za Wakurugenzi. Bodi ya Manawasa ina jumla ya wajumbe 10. kati ya hao wajumbe 4 wanatoka masasi na Wajumbe 4 wanatoka Nachingwea. Aidha Bodi hiyo ina katibu ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya Manawasa na Mwakilishi mmoja kutokka Wizara ya maji.
Wajumbe wa bodi hiyo wakiwa katika mkutano huo
Kiongozi wa msafara akizungumza baada ya kusikiliza taarifa hiyo
eneo ambako matanki ya kuhifadhia maji yalipo
wajumbe wakielekea kupanda tanki la maji la Migongo Mtandi kujionea ujenzi wake
Wajumbe wakipanda
kiongozi wa msafara hakutaka kuuziwa mbuzi kwenye gunia ilibidi nae apande ajioneaa lilivyojengwa na
Wakijionea hali halisi
Waliamua kupiga picha ya ukumbusho huko juu
Wanaanza kushuka baada ya kujionea
Uzio ulivyowekwa kwa ajili ya kulilinda na wavamizi wa maeneo
Baada ya hapo walitembelea Kituo cha Kuuzia maji cha cha Mailisita
Mkurugenzi, akiwaonyesha mzunguko wa maji unavyokuwa
Wakionyeshwa maabala ya maji
Kiongozi wa msafara, akipanda kuangalia lilivyo jengwa
Eneo hilo huwa na ulinzi wa masaa 24
Wajumbe hao walitembelea eneo la mwosho katika ziara yao ya mikoa ya kusini katika kituo cha kusukuma maji cha Mbwinji knavyopokea maji kutoka kwenye vyanzo vya asili vilivyo katika misitu wa wamefanya kazi ya kuyakinga hadi kuwafikia walaji
Maji yakielekea kwenye tanki
Muonekano kuyakinga maji yasipotee ili yaende moja kwa moja kwenye tanki
Wajumbe na wenyeji wao wakipiga picha ya pamoja baada ya kujionea
Misitu minene inayohifadhi vyanzo vya maji isikauke
Wakati wa ujenzi huo walikata miti baada ya kumalizika ujenzi walipanda miti kama inavyoonekana katika picha
Nadhani unajionea msitu ulivyo huko mbele
Wajumbne wakiagana
Tanki la kugawanyisha maji kwenda Masasi na Nachingwea
Msafara wa wajumbe hao ukaanza kukata mbuga kulejea Dar es Salaam, baada ya ziara ya siku sita kukagua miradi ya maji na kujionea maendelo makubwa, hivi sasa huki kusini kilio siyo maji tena kilo chao kikubwa ni Umeme ambao sio wa uhakika wanataka wauhakika ili mitambo ya maji isukumwe maji yaongezeke badala ya kutumia majenereta ya kutumia mafuta ya Dizeli
hali hali ya huko nyumba lazima zizungukwe na minazi
Kuelekea Dar
Watoto wa shule wakiwa wamepewa rifti ya trekta kulejea makwao baada ya masoko
Hili ni daraja la Mkpa Rufiji Mkoa wa Pwani
Mwenyekiti wa msafara huo, Amina Makilagi akizungumza na mmoja wa viongozi wa wilaya hiyo
Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya MajiSafi na Usafi wa Mazingira Masasi na Nachingwe (MANAWASA), Nuntufye David, akitoa maelezo ya kwa wajumbe wa kamati ya bunge walipofika ofisini kwake kufahamu hali ya utekelezaji wa miradi ya maji kwa mamlaka hiyo.
Mkurugenzi huyo alianza kuelezea mwanzo wa mamlaka hiyo, Mamlaka ya majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi na Nachingwea (Manawasa) ilianzishwa rasmi na Waziri mmwenye dhamana ya maji 10.5.2013 kupitia gazeti la serikali (GN No 105. kuundwa kwa mamlaka hiyo kulitokana na kuvunjwa kwa bodi na Mamlaka za Majisafi na usafi wa mazinira za masasi na Nachingwea. Bodi ya Mwanawasa kwa mujibu wa sheria ya huduma za maji na usafi wa Mazingira namba 12 ya mwa ka 209 the water supply and Sanitation Act no 12.2009shughuli za uendeshaji wa mamlaka za Majisafi na Usafi wa mazingira husuimamiwa na Bodi za Wakurugenzi. Bodi ya Manawasa ina jumla ya wajumbe 10. kati ya hao wajumbe 4 wanatoka masasi na Wajumbe 4 wanatoka Nachingwea. Aidha Bodi hiyo ina katibu ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya Manawasa na Mwakilishi mmoja kutokka Wizara ya maji.
Wajumbe wa bodi hiyo wakiwa katika mkutano huo
Kiongozi wa msafara akizungumza baada ya kusikiliza taarifa hiyo
eneo ambako matanki ya kuhifadhia maji yalipo
wajumbe wakielekea kupanda tanki la maji la Migongo Mtandi kujionea ujenzi wake
Wajumbe wakipanda
kiongozi wa msafara hakutaka kuuziwa mbuzi kwenye gunia ilibidi nae apande ajioneaa lilivyojengwa na
Wakijionea hali halisi
Waliamua kupiga picha ya ukumbusho huko juu
Wanaanza kushuka baada ya kujionea
Uzio ulivyowekwa kwa ajili ya kulilinda na wavamizi wa maeneo
Baada ya hapo walitembelea Kituo cha Kuuzia maji cha cha Mailisita
Mkurugenzi, akiwaonyesha mzunguko wa maji unavyokuwa
Wakionyeshwa maabala ya maji
Kiongozi wa msafara, akipanda kuangalia lilivyo jengwa
Eneo hilo huwa na ulinzi wa masaa 24
Wajumbe hao walitembelea eneo la mwosho katika ziara yao ya mikoa ya kusini katika kituo cha kusukuma maji cha Mbwinji knavyopokea maji kutoka kwenye vyanzo vya asili vilivyo katika misitu wa wamefanya kazi ya kuyakinga hadi kuwafikia walaji
Maji yakielekea kwenye tanki
Muonekano kuyakinga maji yasipotee ili yaende moja kwa moja kwenye tanki
Wajumbe na wenyeji wao wakipiga picha ya pamoja baada ya kujionea
Misitu minene inayohifadhi vyanzo vya maji isikauke
Wakati wa ujenzi huo walikata miti baada ya kumalizika ujenzi walipanda miti kama inavyoonekana katika picha
Nadhani unajionea msitu ulivyo huko mbele
Wajumbne wakiagana
Tanki la kugawanyisha maji kwenda Masasi na Nachingwea
Msafara wa wajumbe hao ukaanza kukata mbuga kulejea Dar es Salaam, baada ya ziara ya siku sita kukagua miradi ya maji na kujionea maendelo makubwa, hivi sasa huki kusini kilio siyo maji tena kilo chao kikubwa ni Umeme ambao sio wa uhakika wanataka wauhakika ili mitambo ya maji isukumwe maji yaongezeke badala ya kutumia majenereta ya kutumia mafuta ya Dizeli
hali hali ya huko nyumba lazima zizungukwe na minazi
Kuelekea Dar
Watoto wa shule wakiwa wamepewa rifti ya trekta kulejea makwao baada ya masoko
Hili ni daraja la Mkpa Rufiji Mkoa wa Pwani
Comments
Post a Comment