AJIRA ZA UHAMIAJI ZAZUA JAMBO


Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya ndani ya Nchi  Mbarak Abdulwakil (kulia) akisalimiana na Naibu Mkuu wa Jeshi la Polisi Nchini (DIGP) Abdulrahman Kaniki (kulia) 





Uhamiaji waumbuka
Serikali yafuta ajira mpya
Yaunda kamati kuchunguza maofisa wake
kwa madai yta rushwa ya ajira ya usaili  20,000 Uwanja wa Taifa

SERIKALI imetangaza kufuta ajira mpya za maofisa wa Idara ya Uhamiaji, baada ya kuibuka kwa tuhuma za nafasi hizo kupewa watoto na ndugu wa vigogo wa idara hiyo kinyume na sheria.
Mapema mwaka huu, idara hiyo ilitangaza nafasi ya kazi ambapo vijana zaidi ya 20,000 waliomba nafasi hizo na 10,700 ndio waliochaguliwa na kufanyiwa usaili wa awamu ya kwanza katika Uwanja wa Taifa.
Katika tangazo lililotolewa awali, watu waliokuwa wakihitajika kwa ajili ya nafasi hizo ni 70 tu. Hata hivyo, baada ya usaili waliochaguliwa walikuwa 200.
Baada ya kutangazwa kwa walioshinda nafasi hizo, zilitolewa tuhuma kuwa zaidi ya asilimia 90 ya waliopata ajira hizo wana uhusiano wa namna moja na maofisa wa idara hiyo.

Akitangaza uamuzi huo mjini Dar es Salaam jana, Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Mbarak Abdulwakil, alisema Serikali imefikia uamuzi huo ili kujiangalia upya na kuchukua hatua dhidi ya wahusika wote.
 “Serikali imefuta mara moja ajira zote za Uhamiaji zilizotangazwa katika ngazi ya konstebo na koplo hivi karibuni.
Kwa msingi huo, waliotakiwa kuripoti Agosti 6 mwaka huu wanatakiwa kusubiri hadi hapo watakapotangaziwa tena baada ya uchunguzi kukamilika na uamuzi kufanyika,” alisema Abdulwakil.
Naye Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Isaac Nantanga, alisema pamoja na uamuzi huo, Katibu Mkuu ameunda kamati ndogo itakayochunguza tuhuma hizo.
“Tumepokea taarifa kupitia vyombo vya habari jana (juzi) na Katibu Mkuu ameamua kuunda kamati ambayo itafanya kazi kwa kipindi kifupi ili kujua ukweli wa jambo hili,” alisema Nantanga.
Kwa mujibu wa taarifa ya kuchaguliwa kwa maofisa hao, pamoja na mambo mengine vigezo vilivyotumika kuwapata ni pamoja na usawa wa kijinsia, muungano pamoja na ufaulu kwenye usaili.
Mara baada ya watu kufanya usaili kwenye uwanja huo, baadhi ya tuhuma zilitolewa zikiwamo za rushwa na usalama mdogo.
Hata hivyo, Wizara ya Mambo ya Ndani ilikanusha taarifa hizo na kusema kuwa katika uwanja huo kulikuwa na maofisa wa taasisi za wizara hiyo kuhakikisha kuwa zoezi hilo linafanyika kwa usalama.
Kuhusu tuhuma za rushwa, taarifa ya wizara hiyo ilisema kuwa katika uwanja huo, kulikuwa na maofisa wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru) ili kudhibiti hali hiyo.

 

Uhamiaji waumbuka
Serikali yafuta ajira mpya
Yaunda kamati kuchunguza maofisa wake
kwa madai yta rushwa ya ajira ya usaili  20,000 Uwanja wa Taifa

SERIKALI imetangaza kufuta ajira mpya za maofisa wa Idara ya Uhamiaji, baada ya kuibuka kwa tuhuma za nafasi hizo kupewa watoto na ndugu wa vigogo wa idara hiyo kinyume na sheria.
Mapema mwaka huu, idara hiyo ilitangaza nafasi ya kazi ambapo vijana zaidi ya 20,000 waliomba nafasi hizo na 10,700 ndio waliochaguliwa na kufanyiwa usaili wa awamu ya kwanza katika Uwanja wa Taifa.
Katika tangazo lililotolewa awali, watu waliokuwa wakihitajika kwa ajili ya nafasi hizo ni 70 tu. Hata hivyo, baada ya usaili waliochaguliwa walikuwa 200.
Baada ya kutangazwa kwa walioshinda nafasi hizo, zilitolewa tuhuma kuwa zaidi ya asilimia 90 ya waliopata ajira hizo wana uhusiano wa namna moja na maofisa wa idara hiyo.

Akitangaza uamuzi huo mjini Dar es Salaam jana, Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Mbarak Abdulwakil, alisema Serikali imefikia uamuzi huo ili kujiangalia upya na kuchukua hatua dhidi ya wahusika wote.
 “Serikali imefuta mara moja ajira zote za Uhamiaji zilizotangazwa katika ngazi ya konstebo na koplo hivi karibuni.
Kwa msingi huo, waliotakiwa kuripoti Agosti 6 mwaka huu wanatakiwa kusubiri hadi hapo watakapotangaziwa tena baada ya uchunguzi kukamilika na uamuzi kufanyika,” alisema Abdulwakil.
Naye Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Isaac Nantanga, alisema pamoja na uamuzi huo, Katibu Mkuu ameunda kamati ndogo itakayochunguza tuhuma hizo.
“Tumepokea taarifa kupitia vyombo vya habari jana (juzi) na Katibu Mkuu ameamua kuunda kamati ambayo itafanya kazi kwa kipindi kifupi ili kujua ukweli wa jambo hili,” alisema Nantanga.
Kwa mujibu wa taarifa ya kuchaguliwa kwa maofisa hao, pamoja na mambo mengine vigezo vilivyotumika kuwapata ni pamoja na usawa wa kijinsia, muungano pamoja na ufaulu kwenye usaili.
Mara baada ya watu kufanya usaili kwenye uwanja huo, baadhi ya tuhuma zilitolewa zikiwamo za rushwa na usalama mdogo.
Hata hivyo, Wizara ya Mambo ya Ndani ilikanusha taarifa hizo na kusema kuwa katika uwanja huo kulikuwa na maofisa wa taasisi za wizara hiyo kuhakikisha kuwa zoezi hilo linafanyika kwa usalama.
Kuhusu tuhuma za rushwa, taarifa ya wizara hiyo ilisema kuwa katika uwanja huo, kulikuwa na maofisa wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru) ili kudhibiti hali hiyo.


Majina yanayodaiwa kuwa ya ndugu waliopata upendeleo wa ajira katika idara hiyo nyeti ya serikalia  ni haya

1
Abdulhaq Amin Mandemla anadaiwa kuwa  mtoto wa Afisa Uhamiaji Amin Mandemla.
2
Alphonce Kishe mtoto wa Afisa Uhamiaji  Aleluya Kishe

3
Asha Burhan Idd ndugu wa Afisa Uhamiaji  Tatu Burahan Idd.
4
Beatrice Temba Ndugu wa Afisa Uhamiaji Joseph Kasike
5
Geofrey Justine Mhagama ndugu  wa Afisa Uhamiaji Rose Mhagama
6
Iginga Daniel Mgendi Mtoto wa  wa Afisa Uhamiaji Daniel Mgendi
7
Issack Michael Makwiya mtoto wa aliyekuwa Afisa Uhamiaji Makwiya
8
John Alfred Mungulu Mtoto wa Afisa Uhamiaji  Alfred Mungulu
9
Joseph A. Milambo Mtoto wa Karani  wa Uhamiaji Milambo.
10
 Michael A, Choma Mtoto wa Afisa uhamiaji  John Choma
11
Shimba H. Zakayo mtoto wa Afisa Uhamiaji Zakayo Mchele.
12
Upendo E. mgonjaMttoto wa Afisa Uhamiaji Mgonja
13
Vaileth A. Kidesu Mtoto wa Afisa Uhamiaji Adamu Kidesu
14
Elizabeth Edward ndugu  wa Afisa Uhamiaji Edward Martin
15
Ester Mahirane Ndugu wa Afisa Uhamiaji Mahirane
16
Basil Lucian John ndugu wa  Afisa Uhamiaji Magnus Lucian John.
17
Frank E. Kajura Ndugu  wa Afisa Uhamiaji  Kajura
18
Jacob P. Ulungi Ndugu wa  Afisa uhamiaji Magnus Ulungi.
19
Janeth John Milinga Ndugu wa aliyekuwa Afisa uhamiaji Milinga.
20
Janeth R. Lukuwi Ndugu wa Afisa Uhamiaji Eliza Lukuwi
21
Joseph N. Yondani Mtoto wa  Afisa Uhamiaji Mary Yondani.
22
Leila Khatib Irovya mtoto wa Afisa Uhamiaji Abbas Irovya
23
Lucia F. Mlula Ndugu wa Afisa Uhamiaji Dismas Mlula
24
Neema Kassim Lukosi Ndugu wa Afisa Uhamiaji Zubeda Abbas
25
Pendo D. Gambadu Ndugu wa  Afisa Uhamiaji Gambadu
26
Paschalia E.Mwenda Ndugu  wa Martine Mwenda
27
Theresia Ernest Kalunde Mtoto wa Ernest Kalunde
28
Veronica G. Vitalis mtoto wa Afisa Uhamiaji Vitalis

29
Victor G. Mlay Mtoto wa Aliyekuwa Afisa Uhamiaji Vitalis Mlay
30
Catherine J. Mapunda Mtoto wa Afisa Uhamiaji   Lucy Mapunda

Hii ni  sampuli tu ya moja ya  tatu tu kwani  zaidi ya asilimia 90 ni watoto na ndugu wa  Maafisa Uhamiaji kama ni hivyo kusingekuwepo na kutangaza nafasi za kazi wangekuwa wanagawiana ndani kwa ndani kama inavyodaiwa idara nyingine nyeti ya Serikali nayo inadaiwa kufanya hivyo.

Comments

Popular posts from this blog

AJIRA MPYA 41,500 SERIKALINI ZATANGAZWA KATIBU MKUU UTUMISHI JUMA MKOMI

Je, wajua kwamba Australia ni bara, nchi na kisiwa?

WALIOPITA KURA ZA MAONI CCM HAWA HAPA